RAM DESKTOP TEAMGROUP ELITE (TED48G3200C22BK) 8GB (1X8GB) DDR4 3200MHZ
Mã SP: 002016 Lượt xem: 26 Tình trạng : Còn hàng
THÔNG SỐ SẢN PHẨM
  • Loại RAM: DDR4
  • Dung lượng: 8GB
  • Bus: 3200 Mhz
  • Tản nhiệt: Không
Bảo hành: 36 tháng
Giá bán: 1.790.000 ₫ -8%
Giá khuyến mãi: 1.650.000 ₫
YÊN TÂM MUA SẮM TẠI CÔNG TY TNHH TIN HỌC MBC
  • Đội ngũ kỹ thuật tư vấn chuyên sâu
  • Thanh toán thuận tiện
  • Sản phẩm 100% chính hãng
  • Bảo hành 1 đổi 1 tại nơi sử dụng
  • Giá cạnh tranh nhất thị trường
LIÊN HỆ VỚI KINH DOANH ONLINE
  • Hotline: 0984.999.391
  • Chăm Sóc Khách Hàng: 0983.359.695
Để lại số điện thoại chúng tôi sẽ gọi hệ lại ngay
Ưu điểm
  1. Giá thành / chi phí hợp lý
  2. Điện áp thấp 1.2 V, tiêu thụ điện & nóng thấp
    So với các RAM tâm lý hoặc OC đòi hỏi điện cao hơn, 1.2V giúp giảm nhiệt phát ra và dùng thoải mái hơn nếu case lưu thông khí không tốt.
  3. Tương thích tốt với nhiều hệ thống
    Dải DDR4‑3200MHz là một mức phổ biến, phù hợp với các bo mạch chủ đời mới cho cả Intel & AMD, miễn là BIOS/UEFI hỗ trợ DDR4 3200.
  4. Non‑ECC / Unbuffered phù hợp cho desktop phổ thông
    Với mục đích chơi game, làm việc phổ biến thì không cần ECC, nên model này hoàn toàn đủ.
Hạn chế / Những điểm cần lưu ý
  1. Độ trễ cao (CL22)
  2. Một thanh đơn (single‑channel)
  3. Không có tản nhiệt / LED
  4. Giới hạn ép xung / hiệu suất cao hơn
    Vì độ trễ cao và thiếu tản nhiệt, khả năng ép xung (overclock) có thể hạn chế hơn so với RAM cao cấp. RAM có lẽ chỉ đạt đúng xung 3200 MHz chạy ổn định mà không nhiều dư địa đẩy cao hơn.
Ai nên dùng / phù hợp với ai
  • Với các hệ thống AMD với Ryzen, hoặc Intel mới hỗ trợ RAM DDR4 tốt, sẽ có lợi nếu kích hoạt XMP/DOCP đúng cách để đạt 3200 MHz.
Ai nên cân nhắc dùng RAM khác
  • Người muốn build máy có độ hoàn thiện cao về hình thức (LED, tản nhiệt đẹp).
  • Nếu mainboard hoặc CPU chỉ hỗ trợ tối đa DDR4‑2666 hoặc DDR4‑2933, thì bạn sẽ không tận dụng hết được tốc độ 3200MHz, trong trường hợp đó bạn cân nhắc chọn loại RAM phù hợp hoặc cập nhật BIOS.
Kết luận
XEM THÊM
Đánh giá và nhận xét về RAM DESKTOP TEAMGROUP ELITE (TED48G3200C22BK) 8GB (1X8GB) DDR4 3200MHZ